THÀNH PHỐ CẦN THƠ ĐOẠT HUY CHƯƠNG VÀNG TOÀN ĐOÀN TRONG FESTIVAL ĐỜN CA TÀI TỬ QUỐC GIA LẦN THỨ II-BÌNH DƯƠNG NĂM 2017
Festival đờn ca tài tử Quốc gia lần thứ II được tổ chức tại tỉnh Bình Dương từ ngày 08-12/4/2017. Tham gia Festival lần này có trên 500 nghệ nhân của 21 tỉnh, thành phố ở miền Đông và Tây Nam bộ.
Chương trình hoạt động của festival gồm có: Hội thi đờn ca tài tử; Thi trưng bày, triển lãm và trình diễn trong Không gian đờn ca tài tử; Giao lưu, tôn vinh các soạn giả, nghệ nhân, nghệ sỹ ưu tú; Trình diễn ẩm thực địa phương và biểu diễn giao lưu, phục vụ ở các huyện, thị xã của tỉnh Bình Dương.
Đoàn TP.Cần Thơ tham gia đầy đủ các hoạt động của festival, kết quả đạt huy chương vàng toàn đoàn; giải A triển lãm và trình diễn trong Không gian đờn ca tài tử; 2 huy chương vàng, 2 huy chương bạc cho các tiết mục dự thi đờn ca tài tử./.
Ngọc Anh (Bảo tàng TP)
|
Các bài viết khác: | |
▪ | 10 NĂM THỰC HIỆN CÔNG TÁC GIÁO DỤC TRUYỀN THỐNG & DI SẢN VĂN HÓA TRONG HỌC ĐƯỜNG (12/07/2017) |
▪ | DI TÍCH LỊCH SỬ-VĂN HÓA ĐÌNH TÂN LỘC ĐÔNG (31/05/2017) |
▪ | Cần Thơ: Khai mạc Ngày hội “Du lịch vườn trái cây Tân Lộc” năm 2017 (29/05/2017) |
▪ | ĐOÀN CẦN THƠ CHUẨN BỊ THAM GIA “FESTIVAL ĐỜN CA TÀI TỬ LẦN THỨ II – 2017” (02/03/2017) |
▪ | TÌM HƯỚNG ĐI MỚI (19/01/2017) |